Sáng 18/7 tại nghĩa trang Liệt sĩ Huyện Củ Chi, đoàn công tác của Trường Đại học Lao động – Xã hội (CSII) do TS. Phạm Ngọc Thành – Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Lao động – Xã hội, Bí thư Đảng uỷ Bộ phận, Giám đốc Cơ sở II làm trưởng đoàn đã đến dâng hương tưởng nhớ Mẹ Việt Nam anh hùng...
Sáng ngày 30 tháng 06 năm 2024, tại Hội trường A1, Ban Chấp hành Hội Sinh viên Trường Đại học Lao động - Xã hội (CSll) long trọng tổ chức Lễ ra quân Chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh lần thứ 31 năm 2024”
Công tác xã hội là một nghề, một lĩnh vực chuyên nghiệp nhằm cung cấp các hỗ trợ cần thiết giúp cá nhân, gia đình, nhóm người và cộng đồng khó khăn giải quyết vấn đề của họ
Trường Đại học Lao động – Xã hội Cơ sở 2 quyết định tổ chức Hội thảo cấp trường với chủ đề: “Ứng dụng khoa học công nghệ vào hoạt động đổi mới sáng tạo trong giảng dạy đại học khối ngành kinh tế”
Công ty ESVN cùng 28 trường Đại học tại Thành phố Hồ Chí Minh đồng tổ chức Hội thi “Tiếng Anh liên trường Đại học năm 2024-Spell in a Nutshell”. Ban tổ chức cuộc thi đã chia Hội thi thành 5 cụm thi
Ngày 26/03/2024 tại Hội trường A1, Ban Chấp Hành Đoàn trường, Ban Chấp hành Hội sinh viên trường Đại học Lao động – Xã hội (CSII) đã long trọng tổ chức “Lễ mitting kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2024)
Sáng ngày 26/3/2024, Khoa Công tác xã hội Trường ĐH Lao động - Xã Hội (CS2) đã tổ chức Lễ kỷ niệm Ngày Công tác xã hội Việt Nam năm 2024 với sự tham gia của Ban Giám đốc Nhà trường, Ban Lãnh đạo Khoa Công tác xã hội
⏰ Ngày 17/03/2024 vừa qua, được sự cho phép của Ban giám đốc nhà trường và lãnh đạo khoa Công tác xã hội, CLB Nhà tâm lý học trẻ ULSA2 đã tổ chức thành công chương trình tập huấn "Sinh viên Tâm lý với kỹ năng khởi nghiệp thời đại số" với sự tham gia nhiệt tình của các bạn sinh viên ngành Tâm Lý Học.
Sáng ngày 10/03/2024, tại Hội trường A1, Trường ĐH Lao động - Xã Hội (CS2), Khoa Công tác xã hội đã phối hợp cùng với các đơn vị xã hội (Tổ chức PATH, DNXH G3VN, Công ty TNHH Phát triển cộng đồng Strong Ladies) tổ chức Workshop chủ đề “Giới và Sức khỏe tình dục”
Nhân dịp kỷ niệm 114 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 và 1984 năm Khởi nghĩa Hai Bà Trưng, sáng ngày 08/03/2024, Công đoàn Trường Đại học Lao động – Xã hội (CSII) đã tổ chức buổi Họp mặt vui vẻ và ấm cúng
Nhằm đẩy mạnh hợp tác quốc tế, tăng cường kết nối, chuyển giao tri thức cũng như nâng cao chất lượng đào tạo. Ngày 23 tháng 2 năm 2024 Cơ sở II, Trường Đại học Lao động – Xã hội đã ký kết thỏa thuận hợp tác (MOU) với Trường Cao đẳng Khoa học và Nghệ thuật Hindustan, Chennai, Ấn Độ.
Vào ngày 24/01/2024, Khoa Kế toán đã tổ chức thành công buổi nghiệm thu đề tài nghiên cứu khoa học sinh viên năm 2023. Đây là một trong những hoạt động định kỳ hàng năm và luôn được Khoa Kế toán đẩy mạnh giúp sinh viên nâng cao khả năng tự học và rèn luyện kỹ năng nghiên cứu khoa học.
Vào ngày 24/01/2024, Khoa Kế toán đã tổ chức thành công buổi nghiệm thu đề tài nghiên cứu khoa học sinh viên năm 2023. Đây là một trong những hoạt động định kỳ hàng năm và luôn được Khoa Kế toán đẩy mạnh giúp sinh viên nâng cao khả năng tự học và rèn luyện kỹ năng nghiên cứu khoa học.